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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Tamko la THBUB juu ya Kupotea kwa Watu Nchini 
 

Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora (THBUB) inapenda 

kuutaarifu umma kuwa, inaendelea kufanya chunguzi maalum za matukio 

ya kupotea kwa watu nchini kwa lengo la kubaini, pamoja na mambo 

mengine, chanzo na wahusika, na kutoa mapendekezo stahiki. Chunguzi 

hizo zinazoendelea kwa sasa zinahusisha mikoa ifuatayo Dar es Salaam, 

Singida, Mara, Shinyanga, Mwanza, Kagera, Geita, Kigoma, Tanga, 

Mbeya, Iringa, Kilimanjaro, Arusha, Ruvuma na Rukwa. Hatua hii ni 

mwendelezo wa chunguzi zinazohusu matukio ya kupotea kwa watu 

ambayo THBUB imekuwa ikiyafanyia kazi katika nyakati tofauti na taarifa 

zake kufikishwa katika vyombo vinavyohusika.  

Katika taarifa kwa umma iliyotolewa na THBUB tarehe 19 Julai, 2024 

ilieleza kazi ilizokuwa imetekeleza katika kipindi cha mwaka wa fedha 

2023/2024 hususan katika eneo la uchunguzi wa malalamiko ya wananchi 

kuhusu uvunjifu wa haki za binandamu na ukiukwaji wa misingi ya utawala 

bora. Katika taarifa hiyo pia THBUB ilielezea azma yake ya kufuatilia 

matukio ya kupotea kwa watu nchini. Katika kufanikisha lengo hilo, THBUB 

ilikuwa imekwishafanya hatua zifuatazo:   
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• Utambuzi wa matukio hayo kulingana na vyanzo mbalimbali vya 

taarifa;  

• Uchambuzi wa matukio hayo kwa maana ya sehemu yalikotokea na 

watu waliokuwa wanadaiwa kuhusika;  

• Kuandaa mpango kazi wa namna ya kufuatilia matukio hayo kwa 

kuzingatia mamlaka yake; na 

• Kuendelea na chunguzi kuhusu matukio hayo. 

THBUB inatekeleza jukumu hili chini ya Ibara ya 130(1)(b) na (c) ya Katiba 

ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, 1977 na Kifungu cha 6(1)(b) cha 

Sheria ya Haki za Binadamu na Utawala Bora Sura ya 391.   

 

THBUB inatoa shukurani kwa wananchi kwa ushirikiano wao na 

inawaomba waendelee kutoa ushirikiano kwa kutoa taarifa kwa vyombo 

vinavyohusika zitakazowezesha kukomeshwa kwa matukio hayo yenye 

taswira ya uvunjifu wa haki za binadamu pamoja na kuimarisha ulinzi wa 

haki ya kuishi.  

Imetolewa na: 

(IMESAINIWA ) 
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Mathew P.M. Mwaimu (Jaji Mstaafu) 
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